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Tarehe: 28/10/2024

FORM FIVE APPLICATION FORM-2025

A. COMBINATIONS OFFERED
Wari Secondary School offers the following combinations in ‘A’ Level: -

PCB PCM PGM CBG EGM HGE
Physics Physics Physics Chemistry Economics History
Chemistry | Chemistry Geography Biology Geography Geography
Biology Mathematics Mathematics | Geography Mathematics Economics

B. QUALIFICATIONS FOR BEING SELECTED
In order to qualify for Form V at Wari secondary school the following conditions must be fulfilled:

1.

Applicant must have obtained at least credits in his/her Form IV Certificate of Secondary Education Examination
(CSEE). Admission will be offered to those with at least total of ten (10) points from subjects contained in their
combination.

Return the filled in application form to the center you collected it or directly to the school before 5™ February 2025.
The applicant must pass an interview that will be conducted on 08" February 2025 and 1" March 2025 at Wari
secondary school, Kibo Secondary School and Msimbazi Center-Dar es Salaam.

C. ATTACHMENTS.
The following items should be attached to the filled in form:

a)

Original and photocopy of the student’s Ordinary level examination Results Slip (we will keep the photocopy and
return the original).
Two latest passport size of the student.

A copy of the student’s Birth Certificate.

You should pay Tsh.40, 000 non-refundable application fee through the given CRDB Account Number.

AJC Number: 0150626495400

Name of Account: ST. THOMAS AQUINAS FOUNDATION.

This form can also be downloaded from our website (http://warisecondary.ac.tz).

Attach the bank pay — in slip to the filled in application form as evidence of payment. Application form that will
not be attached by such evidence shall not be considered.
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(PLEASE USE BLOCK LETTER) Receipt Number

1. Student’s full name as it was registered in Form IV National Examination (CSEE) PHOTO
First name: Middle name Surname
Recent
Passport size
Sex (Please put a Tick V) Male......... Female...........
2. Student’s Date of Birth: Day: Month: Year: Place of Birth:
3. Religion: Denomination: Nationality
4. Student’s Home Address: P.O. Box
5. Name of the Secondary School where student attended:
6. CSEE Centre No. Candidate’s No. Year Completed
7. Type of ‘O’ level school (Please Tick Two): -
Boarding D DayD Co- education D Single Sex
8. Fill subjects’ grade obtained at O’Level as indicated in the table below: -
Subject | History | Geography | Physics | Chemistry | Biology | Mathematics | Commerce | B/Keeping
Grade
9. O’ Level results: Division: Points:
10. Combination the student is applying for: Please indicate 1 for first choice and 2 for the second choice.
CBG EGM PCB PCM HGE PGM
11. Number of brothers/ sisters of the applicant studying at Wari
12. Father’s (Male Guardian’s) Name
Phone No: , Email
13. Mother’s (Female Guardian’s) Name:
Phone No: , Email
14. Area where the family lives: Region District Location:

Declaration: If it is discovered that any of the above information is false, I will forfeit my place.
Name of Student Signature Date

Name of Parent or Guardian Signature

You are warmly welcome to WaripsSecondary School. 0‘0“‘5

STEPHEN MOSES LUHENDE
HEAD OF SCHOOL
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VIGEZO NA MASHARTI YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI WARI.
Mzazi mwenye nia ya kuleta mtoto wako kusoma shule ya sekondari Wari hauna budi kusoma, kuelewa
na kuzingatia vigezo na masharti yaliyoainishwa kwenye fomu hii na mwisho kusaini kuonesha nia ya
dhati ya kumsomesha mtoto wako katika shule hii. Mzazi utapaswa kuzingatia masharti yote kwa
kipindi chote ambacho mwanao atakuwa shuleni.

A. LENGO LA SHULE: Shule ya sekondari Wari ni ya mchanganyiko inayomilikiwa na
Jumuiya ya Wazazi, yenye lengo la kutoa elimu kwa wavulana na wasichana wa Kitanzania
waishio maeneo ya Wari ndoo na nchi nzima kwa ujumla. Hivyo, wanaojiunga na shule hii
ni wasichana na wavulana wa Kitanzania wenye dhamira ya kupata malezi yenye lengo la
kuwawezesha kukua kiakili, kimwili na kiroho ili kuitumikia jamii yao na nchi nzima kwa
ujumla. Shule inaendeshwa kwa kufuata misingi ya kikatoliki ingawa wanafunzi huchaguliwa
na kupata nafasi bila kujali dini au dhehebu la mwanafunzi au familia anakotoka. Shule hutoa
nafasi kwa kuangalia kigezo cha ufaulu tu katika mtihani wa Taifa kidato cha nne pamoja na
mtihani wa usaili (interview) ambao hufanyika shuleni Wari Sekondari, Kibo Sekondari
pamoja na Msimbazi Center-Dar es Salaam.

B. KUJIUNGA NA SHULE: Wazazi wa wanafunzi wenye lengo la kujiunga na shule ya
Sekondari Wari hawana budi kuzingatia mambo yafuatayo: -
(i) Kuwa elimu ni haki ya kila mtoto wa Kitanzania, msichana au mvulana aliye nyumbani
ana haki sawa ya kupata elimu katika shule hii kama zilivyo shule zingine.

(ii) Kuwa ili mtoto aweze kupata nafasi ya kusoma katika shule hii, ni lazima awe amemaliza
kidato cha nne ndipo anakua na sifa ya awali ya kujiunga na shule kwa kidato cha tano.

(iii) Kwa mtoto anayeomba kujiunga na shule hii, ni lazima awe na ufaulu wa darajala |- I11
kwa kidato cha nne na kupata kuanzia walau point 10 (CCD) katika masomo yake ya
tahasusi (combination) pamoja na ufaulu wa mtihani wa usaili (interview).

(iv) Kila mtoto anayetaka kujiunga na shule hii atalazimika kuchukua fomu maalumu ya
kujiunga. Fomu hiyo hutolewa na shule na huwekwa katika vituo mbalimbali vya
mawakala wetu. Kila mzazi au mtoto atalazimika kuijaza kwa utaratibu uliowekwa na
kufuata mwongozo ulio katika fomu hiyo. Ikumbukwe kuwa kushindwa kuchukua fomu
hii kunafanya mwanafunzi kutopewa nafasi ya kujiunga na shule.
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v) Mwanafunzi atakaekuwa amekidhi kigezo B(iii) hapo juu ana nafasi ya kuchaguliwa
kujiunga na shule hii.

(vi) Kwa watoto watakao chaguliwa na shule watapigiwa simu ya kuwafahamisha juu ya
kuchaguliwa kwao na kuwapa taratibu za awali za kujiunga na shule. Wale tu
watakaothibitisha kuja ndio watakaopewa nafasi. Hii hufanyika hivyo ili kuwa na
uhakika wa moja kwa moja kwa kuongea na wazazi ili wao wenyewe wathibitishe nia
hiyo. Kwa wale ambao wataonesha mashaka au kukiri kupata nafasi katika shule
nyingine, basi nafasi zao kutolewa kwa watoto wengine.

(viii  Kutakuwa na malipo ya awali kwa wanafunzi wote ambao watachaguliwa kujiunga na
shule. Fedha hii ni ya lazima na hutakiwa kulipwa ndani ya kipindi cha wiki mbili baada
ya kupigiwa simu ya kutaarifiwa kupata nafasi ya mtoto husika. Ikumbukwe kuwa
fedha hii ni sehemu ya ada, na hutumika katika kumwandikisha mtoto na
kumfanyia maandalizi ya awali. Baada ya Kipindi hicho kupita, kwa wale wote ambao
watakuwa wamefanya malipo hayo ndio watakaowekewa nafasi, na wengine wote
ambao watakuwa wameshindwa kwa namna moja au nyingine kufanya malipo hayo,
basi watakua wamejipotezea nafasi zao wenyewe.

(viii)  Wazazi waliolipa fedha ya malipo ya awali ndio watakaopata barua ya maelezo ya
kujiunga (joining instructions). Barua hizi hutolewa na shule kwa wazazi kupitia vituo
mbalimbali kama Moshi Bookshop karibu na Benki ya mkombozi, Moshi Christian
Bookshop, Msimbazi Center- Dar- es Salaam, Wari Sekondari na Kibo Sekondari.

. ADA NA MICHANGO MINGINE.

Shule ya Secondari Wari ni shule ya binafsi. Kwa maana hiyo shughuli zote za shule hutegemea
ada na michango kutoka kwa wazazi ili kuweza kujiendesha. Ulipaji wa ada na michango
mingine kwa wakati hurahisisha shughuli zote za shule zikiwemo za maendeleo na kitaaluma.
Kwa maana hiyo wazazi wote wenye watoto shuleni au ambao watapenda watoto wao wajiunge
na shule ya Wari  wanapaswa kuelewa kuwa ADA NA MICHANGO yote ya shule
hupendekezwa na shule na kuidhinishwa na bodi ya shule. Kwa maana hiyo, kila mzazi au mlezi
anapaswa kuelewa kuwa atatakiwa kulipa ada na michango mingine kwa kufuata utaratibu wa
wakati husika ambao pia hutolewa na shule kupitia barua rasmi kutoka kwa Mkuu wa Shule.
Wazazi wakumbuke kuwa ada na michango hiyo hulipwa KWA AWAMU MBILI TU KWA
MWAKA, YAANI MARA MOJA KWA KILA MUHULA. Kwa maana hiyo, kila mzazi
anapaswa kufahamu kuwa:-

(i) Ada na michango mingine siyo jambo la hiari. Ni jukumu la lazima kwa mzazi yeyote
anayetaka mwanae asome katika shule hii.

(ii) Kutakuwa na ulipaji wa ada na michango mingine kama sharti la lazima kwa
mwanafunzi yoyote anayekuja Wari. Ada na michango hii hulipwa kabla ya mwanafunzi
kuja shuleni na siku ya kufungua shule mwanafunzi atapaswa kuwasilisha slip ya benki
ya malipo aliyofanya kisha naye atapewa stakabadhi ya shule ikionesha malipo
aliyofanya.



(iii)

(iv)

Kwa wazazi au walezi ambao watashindwa kufanya malipo ya ada na michango mingine
kwa wakati, watatakiwa kubaki na watoto wao nyumbani hadi pale watakapofanya
malipo hayo, ndipo wataruhusiwa kuwaleta watoto wao shuleni.

Shule haitakuwa na uwezo wa kumvumilia au kumgharamia mwanafunzi ambaye mzazi
wake atashindwa kumlipia ada. Kwa maana hiyo, mzazi atakaeshindwa kutimiza sharti
la ulipaji wa ada na michango mingine kwa wakati itakuwa jukumu lake kumtafutia
mwanae shule nyingine.

. TARATIBU ZA MAISHA YA SHULE:

Shule ya sekondari Wari ni Taasisi binafsi inayomilikiwa na Jumuiya ya Wazazi wa CCM na
inayoendeshwa kwa kushirikiana na ST. THOMAS AQUINAS FOUNDATION inayofuata
misingi ya kikatoliki katika malezi ya wanafunzi wawapo shuleni. Kupitia malezi haya watoto
wote na jumuiya nzima hufanywa kuwa kama familia moja yenye malengo ya kusaidiana,
kutembea pamoja na kuwa na ratiba moja ili kuimarisha ufanisi. Ikumbukwe kuwa shule
haimbadilishi mtoto dini yake isipokuwa haya ni malezi ambayo wote watapaswa kuyafuata
muda wote wawapo shuleni. Lakini pia: -

(i)

(if)

(iii)

(iv)

v)

Sehemu kubwa ya tabia ya mtoto hujengwa nyumbani. Malezi ya mtoto yanapaswa
kuendana sana na tabia anazojengewa na wazazi au walezi wake tokea akiwa nyumbani.
Kwa maana hiyo, tunategemea ushirikiano mwema katika kumlea mwanao wakati akiwa
shuleni kwa ushirikiano mzuri toka kwa mzazi au mlezi. Mlezi mwema hutoa mtoto
mwema kitabia.

Muda wote mtoto akiwa shuleni, atalazimika kuonesha nidhamu na adabu ya hali ya juu,
na endapo ataenda kinyume na miongozo anayopewa, basi hatua kali itachukuliwa dhidi
yake kulingana na kosa alilofanya.

Mzazi atakaeleta mwanae shuleni, anatakiwa kukubaliana na masharti ya kuwa tayari
wakati wote kushirikiana na shule katika masuala yote yahusuyo mtoto ikiwa ni pamoja
na NIDHAMU NA TAALUMA na kutoa ushirikiano unaostahili.

Mzazi anatakiwa kuwa tayari kumkabidhi mwanae na ataishi kwa kufuata taratibu zote
zilizopo shuleni na kuwa atamhimiza mwanae kuishi kwa kufuata kikamilifu sheria za
shule.

Itakapolazimu kumchukulia mtoto hatua ya kumwondoa shuleni kwa sababu yoyote ile,
mzazi atakubali kushirikiana na shule bila kumwathiri mtoto kisaikolojia.



E. MAHALI SHULE ILIPO NA JINSI YA KUFIKA
Shule ya Sekondari Wari ipo Mkoa wa Kilimanjaro Wilaya ya Hai, Tarafa ya Machame, umbali
wa kilometa ishirini na tano (25) kutoka Manispaa ya Moshi.

Kwa unayetoka Moshi mjini kwa usafiri wa umma utapanda daladala (Hiace) za kuja machame
na kushukia kituo cha POSTA-MACHAME kilicho karibu na kituo kidogo cha TANESCO.
Kwa unayekuja kupitia njia ya Arusha utashukia barabara ya Machame

(MACHAME ROAD) kisha kupanda daladala za kuja machame na kushukia kituo cha
POSTAMACHAME. Unayetumia usafiri binafsi kupitia Moshi mjini au Arusha utakuja mpaka
MACHAME ROAD na kuifuta barabara ya lami mpaka POSTA-MACHAME.

UTHIBITISHO WA MZAZI/ MLEZL.

Mimi ..o MZAZI WA oot
ambaye anaomba kujiunga kidato cha ..................... katika shule ya sekondari Wari, nakiri kusoma
na kuelewa vigezo na masharti na sahihi yangu hapa chini inathibitisha kukubali kwamba nitafuata
vigezo na masharti yaliyowekwa na shule kwa lengo la kuimarisha malezi, usimamizi, pamoja na
uwajibikaji katika kusimamia elimu ya mwanangu.

SAHIHL ... TAREHE.......cco i,

/e
STEPHEN MOSES LUHENDE 75
MKUU WA SHULE




